Ủy ban ATGT Quốc gia cùng đơn vị đồng hành Toyota Việt Nam đã tổ chức Lễ trao giải Liên hoan phim toàn quốc về An toàn giao thông năm 2021 với chủ đề “Nâng cao hiệu lực, hiệu quả thực thi pháp luật đảm bảo trật tự an toàn giao thông”. Đây là lần thứ 3 Toyota Việt Nam đồng hành cùng chương trình.
Ban giám khảo trao giải Nhất thể loại clip ngắn
Sau hơn 4 tháng kể từ khi phát động, ban tổ chức Liên hoan phim đã nhận được 210 tác phẩm dự thi, trong đó có 90 phóng sự và 120 clip ngắn về an toàn giao thông. Với các tác phẩm thể hiện rõ ràng tính thời sự trong nhiều khía cạnh liên quan đến an toàn giao thông và ý thức của người dân, ban giám khảo với đội ngũ chuyên gia giàu kinh nghiệm đã làm việc kỹ lưỡng và công tâm để chọn ra 22 tác phẩm xứng đáng trao giải tại Liên hoan phim năm nay. Trong đó, ban giám khảo đã trao giải Nhất thể loại phóng sự cho tác phẩm “Nhanh hay chậm” của Đài Phát thanh - Truyền hình Đồng Tháp, giải Nhất thể loại clip ngắn thuộc về tác phẩm “Ngã ba đường” của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (quận Cẩm Lệ, Đà Nẵng).
Ban giám khảo trao giải Nhất thể loại phóng sự
Phát biểu tại lễ trao giải, ông Khuất Việt Hùng - Phó Chủ tịch chuyên trách Ủy ban ATGT Quốc gia đánh giá: “Nhiều tác phẩm có chất lượng rất cao, thể hiện sự đầu tư và công phu trong tác nghiệp. Các tác phẩm đã phản ánh đúng và trúng những vấn đề nóng, mới phát sinh trong lĩnh vực giao thông vận tải nói chung và trong công tác bảo đảm trật tự ATGT nói riêng. Nhiều vấn đề, nhiều góc nhìn mà các tác phẩm đặt ra đã được các cấp lãnh đạo, các cơ quan quản lý nhà nước kịp thời tiếp nhận, lấy làm cơ sở để điều chỉnh chính sách và ban hành các chỉ đạo chấn chỉnh... Nhiều tác phẩm đã phát hiện được các tấm gương sáng điển hình, các mô hình sáng tạo, kinh nghiệm hay trong công tác đảm bảo trật tự, an toàn giao thông”.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận